Diễn đàn A3 Mạc Đĩnh Chi

Welcome to A3's forum

Trang ChínhGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» HCM - Trích xuất dữ liệu, xử lý dữ liệu, xây dựng website lớn, forum lớn
Sun Feb 27, 2011 8:17 pm by raovatclc-ads

» Tin về Cá vàng Danh
Mon Aug 31, 2009 2:20 pm by sandy_sandy14

» ML2009 - Vòng loại tháng Một: G4V đăng quang
Mon Aug 31, 2009 2:17 pm by sandy_sandy14

» BÀI THI GIỮA HK 2
Mon Aug 31, 2009 2:15 pm by sandy_sandy14

» Hình ảnh những siêu quậy A3
Mon Aug 31, 2009 2:14 pm by sandy_sandy14

» WHO IS THE BEST
Mon Aug 31, 2009 2:10 pm by sandy_sandy14

» Gặp Cô Giáo Mới
Mon Aug 31, 2009 1:58 pm by sandy_sandy14

» SORRY SORRY AND SORRY
Mon Aug 31, 2009 1:46 pm by sandy_sandy14

» NHẠC PHIM nụ hôn thần chết
Mon Jan 26, 2009 5:42 pm by sandy_sandy14

Top posters
sandy_sandy14

Hp.Xuna

♂+♀

maitai

ngan_izi

Otomo

[C]onan_[K]id

xitrum_cc

L

1412

September 2017
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
252627282930 
CalendarCalendar

Share | 

Sử Dụng Goldwave

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
maitai
Búa đá
Búa đá

Nam

Bài gửiTiêu đề: Sử Dụng Goldwave   Fri Aug 29, 2008 1:18 pm

Đây là chương trình làm nhạc chuông cho mobile có thể chuyển đổi âm thanh với giao diện đơn giản, dễ sử dụng.

- Đầu tiên bạn mở file âm thanh ra ( bạn bấm vào Open trên thanh công cụ) sẽ hiện ra 2 hàng sóng màu xanh và màu đỏ. Bạn bấm tiếp vào New để đặt thông số.

- Ở phần Control ở bên phải bạn bấm vào Play để nghe đến đoạn nào bạn muốn cắt thì bạn bấm chuột trái vào 2 cái hàng sóng, tiếp theo bạn muốn kết thúc ở đoạn nào thì bạn bấm chuột phải vào chỗ đó và chọn Set Finish Marker. Những đoạn mà bỏ đi nó sẽ mờ đi.

- Để tăng âm thanh của file nhạc bạn vào Effect rồi xuống phía gần cuối chọn Volume --> Change, ở phần này bạn kéo tăng volume lên theo tùy ý bạn nhưng đừng tăng cao wá, không thì sẽ bị rè đấy. Tối đa là 200% thôi (mình thường để khoảng 150%) có nút Play ở bên cạnh để bạn nghe thử, thấy được rồi thì bạn bấm vào Ok

- Sau đó bạn phải lưu file nhạc lại. Bạn chọn File--->Save As sẽ hiện lên 1 cái bảng (bước này khá quan trọng đấy vì nó quyết định thông số cho file nhạc của bạn) Ở ô Save As type bạn chọn đuôi cho file nhạc, chọn Wave sẽ cho ra đuôi.wav, chọn MPEG Audio sẽ cho ra đuôi.mp3 . Chọn đuôi.mp3 thì dung lượng của bài nhạc sẽ lớn hơn. Nếu máy điện thoại của bạn loa ngoài mà là Stereo thì bạn nên chọn đuôi.mp3, còn loa ngoài mà Mono thì bạn nên chọn đuôi.wav cho đỡ tốn bộ nhớ của điện thoại.
Ŀến đây thì công việc đã hoàn tất, bạn chỉ việc copy bài nhạc vào điện thoại và thưởng thức.
Hy vọng một số kinh nghiệm trên đây của mình sẽ giúp ích được cho các bạn
Hoặc

GoldWave: Thu âm, luyện giọng trên máy tính

GoldWave được biết đến như là một công cụ để tách giọng ca sỹ ra khỏi bài hát một cách hiệu quả, cho bạn một tập tin chỉ toàn nhạc nền nhằm giúp bạn có thể ca hát trên bất kỳ tập tin audio nào.

Điều rất hay là bạn có thể dùng chương trình này để thu âm giọng của mình trên bất kỳ bài hát nào. Chỉ cần có tập tin Audio là bạn đã có thể ca hát theo phong cách của mình, và chương trình còn cho bạn lưu lại những “tác phẩm âm nhạc” của chính bạn để chia sẻ cho mọi người.

Sau đây là thủ thuật chính của chương trình trong việc tách lời ca của ca sĩ ra khỏi bài hát. Các thủ thuật phụ khác, xin bạn tham khảo sử dụng thêm khi dùng chương trình.

Sau khi download và cài đặt thành công, bạn chọn Open để mở một tập tin Audio bất kỳ. Tiếp theo, bạn chọn vào Effect > Stereo > Reduce Vocals. Một bảng thông số hiển thị cho bạn giảm các cường độ và cao độ của ca sỹ (tính theo đơn vị dexiben db). Tuy nhiên, nếu không am hiểu gì nhiều vào cung bậc này. Bạn hãy chú ý vào thẻ Presets, trong phần này là các bộ lọc mặc định cho bạn một thông số hợp lý và hoàn toàn tin tưởng vào chế độ này. Bạn hãy chọn một bộ presets ưng ý, nhấn OK để hoàn tất.

Chờ chương trình tách xong lời ca sĩ xong. Bạn chọn thẻ Control. Đây là mục cho bạn Play và Record lại tập tin thành tác phẩm của mình. Bạn chọn nút Play (màu xanh) để nghe thử, khi đã ưng ý, bạn chọn nút Record (màu đỏ) để thu lại. Lưu ý, khi muốn thu một bài nhạc nào đó, bạn nên copy riêng bài nhạc vào một nơi cụ thể, tránh trường hợp bạn ghi đè lên tập tin cũ. Và ngoài việc đã chọn chế độ Presets, bạn vẫn có thể chọn theo một chế độ tùy chọn với nút Play màu vàng. Chúc bạn có những bài nhạc thật hay để chia sẻ với bạn bè.

Link down nà
http://www.download.com.vn/Audio+Video/Software-5231/GoldWave+
Cái chương trình nay hơi khó ai có gì hỏi cứ pm mình nhoa ^^ MÌnh chỉ dc sẽ chỉ santa
Xem lý lịch thành viên

Sử Dụng Goldwave
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang